Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 21 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 11192021222331 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 210 của 356
    Làm xong thì ko dl được từ market nữa :|, tắt app2sd đi và reboot lại thì cài được vào bộ nhớ trong bt. Phiền nhỉ, ko lẽ cứ phải cài rồi lại merge rồi tắt app2sd đi để gỡ apps trong bộ nhớ trong, hay wipe tiếp ...hic hic

Trích dẫn Gửi bởi annihnvn
    Làm xong thì ko dl được từ market nữa :|, tắt app2sd đi và reboot lại thì cài được vào bộ nhớ trong bt. Phiền nhỉ, ko lẽ cứ phải cài rồi lại merge rồi tắt app2sd đi để gỡ apps trong bộ nhớ trong, hay wipe tiếp ...hic hic
    Mình có hướng dẫn về market rồi mà:

Trong trường hợp Market bị FC (mình có bị 1 lần) thì cũng dùng root explorer vào /data/apptìm cái file apk nào có chữ vending, xóa hoặc đổi tên nó thành *.apk.bak (nếu ko muốn xóa) . Sau đó khởi động lại phone là ok.
    Hic... mọi thứ đều ổn chỉ có mỗi cai sự FC là đau đầu thôi. Nếu ai gặp phải thì cách khắc phục mình cũng đã hướng dẫn ở post trước rồi nhé. Nhưng còn một số vấn đề nữa cần xử lý. Kinh quá, làm xong cái này chắc nộp đơn xin làm cho Google quá (vì xử lý được mọi thứ smooth trong bất kể tình huống nào), nhưng xem ra vụ này hơi khó, còn phức tạp hơn quá nhiều so với tưởng tượng Anni nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@all: Mình đang thử nghiệm chức năng Partition lần cuối, nếu không có trục trặc gì lát nữa mình up lên. tin tốt là chức năng partition này sử dụng công cụ parted dành cho chính android và có độ an toàn cao, nó tự xử rất thông minh. tuy nhiên đã nói đến partition là nói đến mất mát dữ liệu. Bạn cần chắc chắn đã backup rồi thì hãy nhấn nút Apply nhé. Mất mát đâu mình không chịu trách nhiệm đâu đấy nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chà, hôm nay mới thấy mặt bác Hainguyen đấy. Cứ tưởng bác phải U50 cơ. His his ...

market có bị fc đâu ạ, vào bt, chỉ là ko dl được gì hết để update thôi huhu....Em có tìm đọc các trang trước, thấy có bạn cũng nói lỗi này mà thấy bác hay ai đó bảo là lỗi sim hoặc lỗi market ấy :|.

Đang ở
    hà nôi-việt nam
    vẫn chưa có phân vùng hả bác hainguyen273. em chờ mong mấy ngày rồi. sau vụ này em tin 100% google sẽ gời thư cho bác mời bác làm cộng tác viên. tuyệt thật.
    bác hainguyen273 là một hiện tượng rất đáng nể trong làng android việt, vì bác ấy viết ra phần mềm mà thế giới chưa ai viết ra được, rất ủng hộ bác ấy.

Trích dẫn Gửi bởi nokin
    Chà, hôm nay mới thấy mặt bác Hainguyen đấy. Cứ tưởng bác phải U50 cơ. His his ...
    ừ nhìn avatar mới bít là chị hainguyen [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

HNguyen: sau khi tắt app2sd để dl soft trên market xuống thì em có cài lại app2sd vào bộ nhớ trong. Sau đó merge mấy phần mềm mới dl vào thẻ nhớ và option reboot/later hiện lên. Bấm vào reboot thì máy lại đơ, fc... OUt ra vào lại app2sd vẫn fc...sau đó màn hình tắt và ko bật lên dc như hôm qua đã gặp. Lại rút pin để khởi động lại hic hic... Giờ thì nó cứ đang treo mãi ở màn hình có logo Android [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]....mấy lần chữ Android mất rồi, nhưng home ko hiện ra mà Androdi lại tái xuất hiện hnzz...

Sau khi máy cứ treo mãi ko boot dc, dù đã tháo lắp pin nhiều lần(huhu)và cả wipe data nữa cũng ko xong thì mình đã quyết định gỡ thẻ có app2sd, lắp lại thẻ cũ và restore máy. Giờ thấy máy dùng lại dc bt là mừng lắm rồi, chẳng dám nghịch nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi annihnvn
    Sau khi máy cứ treo mãi ko boot dc, dù đã tháo lắp pin nhiều lần(huhu)và cả wipe data nữa cũng ko xong thì mình đã quyết định gỡ thẻ có app2sd, lắp lại thẻ cũ và restore máy. Giờ thấy máy dùng lại dc bt là mừng lắm rồi, chẳng dám nghịch nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    Bản APK xem ra chưa xử lý tốt với tất cả các máy. Ở máy của mình thì chạy ổn, không gặp vấn đề gì. Hiện tại có Anni và một hai bạn nữa phản ánh các trục trặc khi dùng nó, còn lại không thấy ai trong số gần 60 người còn lại lên tiếng gì nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Có ai cài đặt và chạy ổn định không?

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    vẫn chưa có phân vùng hả bác hainguyen273. em chờ mong mấy ngày rồi. sau vụ này em tin 100% google sẽ gời thư cho bác mời bác làm cộng tác viên. tuyệt thật. bác hainguyen273 là một hiện tượng rất đáng nể trong làng android việt, vì bác ấy viết ra phần mềm mà thế giới chưa ai viết ra được, rất ủng hộ bác ấy.
    Nghe ghê quá, nói chơi thôi bác nhé, không cả làng android Việt đổ xô lại đây nện mình 1 trận thì App2card.apk không biết văng khúc nào thì khổ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Cố gắng cho xong cái chức năng partition trong hôm nay. Hôm qua lại lỗi tùm lum, mệt quá ngủ thiếp đi, bỗng nhiên ông bụt hiện lên bảo: con ơi tóm lại App2card.APK cứ để nó làm mỗi chức năng partition thôi có khi lại nhiều người dùng tới nó hơn. Cái app2card v1.5 như thế là ổn rồi, để họ tự xử bằng adb shell đi. Nhanh nhanh kẻo lỡ hết mấy buổi off làng android tinh tế kìa con [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Lời bụt nói đến đấy làm tớ tỉnh dậy lúc 3h, thấy người ngớ ngẩn hẳn, muốn uống một cốc nước mà trở ra thế nào lại thấy lon bia trên tay! Cứ phân vân mãi không biết có nên vào đổi hay không? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM