Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 22 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 12202122232432 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 356
    Như lời bụt nói thì bác đang gặp vấn đề ở việc cài đặt apk chứ ko phải vấn đề phân vùng à? Nếu vậy thì bác up tạm bản có chức năng phân vùng lên rồi để anh em cài theo cách cũ xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi leha2000
    Như lời bụt nói thì bác đang gặp vấn đề ở việc cài đặt apk chứ ko phải vấn đề phân vùng à? Nếu vậy thì bác up tạm bản có chức năng phân vùng lên rồi để anh em cài theo cách cũ xem sao.
    Chức năng phân vùng vẫn còn 1 lỗi nhỏ xử lý thêm tý nữa là xong nhưng sáng nay mình bận nên phải cuối chiều mới xong. Bác đợi chút nữa nhé.

Thôi, tháng 6 có app2card của android cho Milestone rồi. Phần mềm bác ra phí quá, e vẫn đang dùng app2card của bác hainguyen273 đây, dùng thủ công chứ chưa test file apk. Dạo này bận quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Biết có cái để test mà chưa khỏi ốm mà voọc, buồn ghê!

tối rồi vẫn chưa ra đời chức năng em nó hả bác hainguyen273

sau khi install => merge => khởi động lại máy thì bộ nhớ trong của mình tụt từ 35% free còn 0% luôn @@ bộ nhớ thẻ ext vẫn giữa nguyên (lúc trc đã cài bản 1.5 rồi)
    lấy thẻ ra khỏi máy thì bộ nhớ nội đã use hết 92% rồi.
    lắp thẻ vào lại => bộ nhớ nội vẫn use 92%
    uninstall => bộ nhớ nội tăng lên 35% free lại như cũ.

vậy có nên install bản mới này ko khi đã cài bản 1.5 vậy bác?

hik em đọc ma hoa cả mắt, đanh ngậm ngùi chờ 2.2 thôi, du sao cũng cám ơn bac chu đã tạo một ứng dụng tuyệt với cho nhưng nguoi thích vọc

Có vẻ như bản App2card 2 này có vấn đề với việc giải phóng bộ nhớ internal, cụ thể là sau khi set overwrite hoặc merge toàn bộ app lên thẻ nhớ thì dung lượng bộ nhớ internal lại có phần giảm đi hoặc ko thay đổi so với trước khi cài. ( máy trước đó đã có app2sd 1.5). Mong bác hainguyen kiểm tra giúp.

Update 1: hic, sau 1 hồi loay hoay, máy ko thể bật lên được, chết đứng ở logo moto, nên đã phải flash lại rom [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Tiến hành root rồi cài lại app2sd bản 2, bỏ qua ko cài bản 1.5. Nảy sinh vấn đề là vào App2sd, nó chỉ nhận ext có 197MB, trong khi phân vùng ext2 của mình là 1GB. Ko hiểu gì ráo [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Có bác nào bị vậy ko?

Update 2: lỗi ở phần update 1 trên đã được giải quyết, lý do, khi cài app2sd vào nhưng chưa chạy cái transfer 2sd lần đầu nên chế độ app2sd chưa đuơc enable. sau khi chạy, phần mềm đã nhận đầy đủ dung lượng của phân vùng ext2 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] phù. Tiếp tục test thêm, hi vọng bản 2 này chạy sẽ nuột hơn bản 1.5, vì trước dùng 1.5 thấy máy lag quá (cài khoảng 200 apps + games)

hix, mình cũng bị đứng ở màn hình android, mới flash lại rom luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chưa backup nên h điên với nó luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ko biết sau khi cài xong và transfer thì mấy app tren the co nhan đc ko bác?

Trời, bị đứng ở màn hình có logo Android thì bạn rút card ra và restart là xong mà, xóa hết sạch chi vậy.

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM