Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 23 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 13212223242533 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 356
    bác hainguyen273 vẫn chưa thực hiện một việc đó là phân vùng thẻ nhớ trên ms bằng phần mềm này. tại sao vậy bác.

Trường hợp của tớ cụ thể là nó đứng luôn ở logo moto chứ ko phải vào được tận logo android [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nãy giờ test cái app2sd vẫn thấy chưa ổn, sau khi cài một hồi apps + Games, quay lại nhìn bộ nhớ internal chỉ còn đúng 20Mb, hic, chứng tỏ có một số phần mềm hoặc game vẫn chiếm cứ internal memory, chạy vào app2sd làm phát force move app to sd phát nữa thế là lại dính chưởng, đứng hình tại logo moto, tình hình chắc phải flash lại phát nữa. Đã thử đủ các cách, rút thẻ, wipe data, factory reset đều vô hiệu. Sau 1 loạt thông báo supperuser force close, apps force close, tắt máy đi bật lại tức khắc bị trình trạng treo ở logo moto [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác chủ thớt kiểm tra lại với

hình như có làm mà ko đc nên mới flash lại

chắc xài bản cũ cho lành hỉ, chờ ver2 ổn đ5nh đã

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    bác hainguyen273 vẫn chưa thực hiện một việc đó là phân vùng thẻ nhớ trên ms bằng phần mềm này. tại sao vậy bác.
    Chuẩn bị post rồi. Tuần này mình nhiều việc nên cập nhật gián đoạn. Tính năng partition đã hoạt động.

---------- Post added at 04:35 AM ---------- Previous post was at 04:32 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi bmthanh
    Trường hợp của tớ cụ thể là nó đứng luôn ở logo moto chứ ko phải vào được tận logo android [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nãy giờ test cái app2sd vẫn thấy chưa ổn, sau khi cài một hồi apps + Games, quay lại nhìn bộ nhớ internal chỉ còn đúng 20Mb, hic, chứng tỏ có một số phần mềm hoặc game vẫn chiếm cứ internal memory, chạy vào app2sd làm phát force move app to sd phát nữa thế là lại dính chưởng, đứng hình tại logo moto, tình hình chắc phải flash lại phát nữa. Đã thử đủ các cách, rút thẻ, wipe data, factory reset đều vô hiệu. Sau 1 loạt thông báo supperuser force close, apps force close, tắt máy đi bật lại tức khắc bị trình trạng treo ở logo moto [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác chủ thớt kiểm tra lại với
    Bạn chờ bản mới 2.1 xem sao. Sáng mai mình up lên

Cập nhật 30/5: App2Card.apk v2.1

- Đã xử lý nhiều lỗi
    - Chức năng partition giúp phân vùng và hiển thị thông tin thẻ nhớ. Hỗ trợ 3 phân vùng, điều chỉnh tùy ý.
    - Chức năng Backup/Restore/Wipe ext2 partition
    - Chức năng Backup/Restore/Wipe internal memory (giúp sao lưu/phục hồi/giải phóng bộ nhớ nội, viết theo nhu cầu của một số bạn)
    - Chức năng tắt bật Apps on Card
    - Option: Đồng bộ data và settings của ứng dụng. Chức năng này cho phép bạn sở hữu 2 hay nhiều thẻ nhớ với các chế độ phần mềm cùng với data, settings riêng biệt. Ngoài ra còn tạo một bộ dữ liệu riêng biệt cho chế độ apps on internal memory. Giúp giảm thiểu crash khi chuyển đổi giữa các chế độ. Có thể đa số người dùng còn lạ lẫm với tính năng này nên mặc định nó ở chế độ off (không hoạt động). Nếu bạn nào muốn nó hoạt động hãy issue, mình sẽ hướng dẫn cách kích hoạt.

Link: http://www.mediafire.com/?fy5jwiym2qz

hy vọng đầu tuần "bà la sát" tra lại con laptop để voọc

E mới test đến phần làm thủ công và recovery về hiện trạng cũ để chờ 2.2 rồi. 2.2 có cài app lên Sdcard rồi mà. Hi vọng là có 2.2 cho milestone sớm. Thanks bác hainguyen273 nhiều nhé

link hư rồi bác, xem lại thử

Trích dẫn Gửi bởi DrSonIC
    link hư rồi bác, xem lại thử
    Link vẫn sống kìa bác.

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM