Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 24 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 356
    ok nãy chắc mạng lag

hix, tình hình là ver 2.0 và 2.1 sau khi install, máy đều dừng ở android. tháo thẻ ra thì chạy đc, lắp vào vẫn dừng ở android. ko biết có ai bị vậy ko? chắc làm lại 1.5 quá

Sau mấy hôm cài được app2sd v2 của bác Hainguyen, rút ra được một số kinh nghiệm sau:
    - Để kích hoạt chế độ app2sd 1 cách hiệu quả vàt kô gặp lỗi => refresh máy về như mới, cài app2sd, kích hoạt chế độ app2sd xong sau đó mới cài các app và game vào. Trong trường hợp tronh máy đã cài sẵn nhiều apps và games, thì sẽ gặp rất nhiều lỗi FC và phải remove đi cài lại, cài đè = root explorer ko ăn thua.
    - Cài ít game HD của gameloft thôi vì các game này chiếm bộ nhớ trong rất ghê cho dù có hay ko có app2sd, mình cài cả 10 game HD mới của gameloft, kết quả là bộ nhớ trong bị rút xuống còn khoảng 10 - 20MB, tùy thuộc vào các phần mềm và game khác cài theo.
    - Kinh nghiệm đau thương là sau khi cài app2sd ok, cài app và game khác ok, thấy internal memory bị rút còn ít quá, chạy app2sd, và force move apps to sd phát nữa, tỉ lệ die lả khá cao => 2 lần phải flash lại rom [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nhận xét cá nhận là bản 2 này chạy khá nhanh, ko còn hiện tượng lag và chậm máy như khi dùng bản 1.5 ( khối lượng apps và game cài ~ 200++). Thời gian từ lúc bật máy đến lúc vào màn hình home nhanh hơn nhiều khi dùng 1.5

Các bác còn kinh nghiệm nào nữa thì chia sẻ cùng anh em nhé.

Mong và chúc bác hainguyen ngày càng hoàn thiện hơn nữa sản phẩm này.

Trích dẫn Gửi bởi bmthanh
    Sau mấy hôm cài được app2sd v2 của bác Hainguyen, rút ra được một số kinh nghiệm sau:
    - Để kích hoạt chế độ app2sd 1 cách hiệu quả vàt kô gặp lỗi => refresh máy về như mới, cài app2sd, kích hoạt chế độ app2sd xong sau đó mới cài các app và game vào. Trong trường hợp tronh máy đã cài sẵn nhiều apps và games, thì sẽ gặp rất nhiều lỗi FC và phải remove đi cài lại, cài đè = root explorer ko ăn thua.
    - Cài ít game HD của gameloft thôi vì các game này chiếm bộ nhớ trong rất ghê cho dù có hay ko có app2sd, mình cài cả 10 game HD mới của gameloft, kết quả là bộ nhớ trong bị rút xuống còn khoảng 10 - 20MB, tùy thuộc vào các phần mềm và game khác cài theo.
    - Kinh nghiệm đau thương là sau khi cài app2sd ok, cài app và game khác ok, thấy internal memory bị rút còn ít quá, chạy app2sd, và force move apps to sd phát nữa, tỉ lệ die lả khá cao => 2 lần phải flash lại rom [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nhận xét cá nhận là bản 2 này chạy khá nhanh, ko còn hiện tượng lag và chậm máy như khi dùng bản 1.5 ( khối lượng apps và game cài ~ 200++). Thời gian từ lúc bật máy đến lúc vào màn hình home nhanh hơn nhiều khi dùng 1.5

Bác có thể dùng nút Wipe rồi chọn internal để xóa các apps trong bộ nhớ nội nếu thấy không cần thiết ==> giải phóng bộ nhớ nội, dọn chỗ cho data của 200+ ứng dụng của bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi DrSonIC
    hix, tình hình là ver 2.0 và 2.1 sau khi install, máy đều dừng ở android. tháo thẻ ra thì chạy đc, lắp vào vẫn dừng ở android. ko biết có ai bị vậy ko? chắc làm lại 1.5 quá

v2.0 có thể còn nhiều lỗi và không ổn định nhưng V2.1 mới nhất đã khắc phục rất nhiều lỗi, cải tiến booscript và tốc độ.

- Vấn đề đầy bộ nhớ trong có thể do cách cài đặt của cac phiên bản App2card trước gây ra xung đột. Bác nào gặp phải có thể dùng root explorer xóa tất cả các thư mục /data/data_* (các thư mục data có đuôi là dấu gạch dưới kèm theo một chuỗi số, nằm trong thư mục /data). Đây là các thư mục lưu dữ liệu và settings của các ứng dụng trên thẻ nhớ qua mỗi lần cài đặt hỏng tạo ra. Từ phiên bản v2.1 này, chức năng datasync đã được tắt đi, các thư mục như vậy sẽ không sinh ra nữa. Sau này máy đã chạy ổn định mà bác nào có nhu cầu quản lý các bộ ứng dụng và dữ liệu riêng biệt như chế độ nhiều thẻ nhớ, chế độ bộ nhớ nội ... sẽ bật lên sau. (Tính năng auto datasync cung cấp khả năng thay đổi các bộ ứng dụng, các settings và diện mạo của phone theo các thẻ nhớ khác nhau. Chẳng hạn thẻ nhớ chuyên dùng khi về nhà với vợ, lúc đó các ứng dụng chỉ toàn những thứ đơn giản, một vài trò chơi giản dị, các hình chụp, tin nhắn toàn của vợ... Còn các hình chụp, thư từ, nhật ký, tin nhắn... của các em xinh đẹp sẽ tự động bay sạch. Khi ra khỏi nhà lại lắp thẻ nhớ kia vào, các em lại hiện ra như không có gì xáo trộn cả [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Ấy chỉ là một thí dụ để cho các bác hiểu chức năng auto datasync của App2card thôi đấy nhé, chứ không phải mình tạo công cụ quản lý bồ nhí hay vẽ đường cho hươu chạy cho các bác có vợ rồi mà vẫn thích tòm tem đâu nhá :happy: mình cũng đã khuyến cáo rồi đấy: "Mọi đổ vỡ bất kể trong hay ngoài phone do sử dụng App2card mình không chịu trách nhiệm" rồi đấy nhá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

- Với V2.1 các bác đã có nút Wipe để xử giải phóng cả bộ nhớ trong lẫn ngoài theo nhu cầu riêng của mình. Mặc dù đây là công cụ nguy hiểm vì nó là nút chuyên chém dữ liệu, mặc dù đã có confirm để chắc chắn các bác không click nhầm nhưng các bác cũng nhớ cẩn thận mỗi khi click nút wipe đấy nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoanglt82
    E mới test đến phần làm thủ công và recovery về hiện trạng cũ để chờ 2.2 rồi. 2.2 có cài app lên Sdcard rồi mà. Hi vọng là có 2.2 cho milestone sớm. Thanks bác hainguyen273 nhiều nhé
    Bạn chưa biết rõ về apps on sd card của Froyo rồi. Sự hỗ trơ cài ứng dụng lên thẻ nhớ của F2.2 giống như các HĐH đã biết như Windows mobile, montavista linux... Ở đó các ứng dụng được cài trên phân vùng FAT32 - phân vùng duy nhất của thẻ nhớ, khô ng có bất cứ sự phân chia nào như phương pháp mà apps2sd và App2Card ở đây đang sử dụng. Lợi ích của phương pháp phân chia thành 2 phân vùng FAT32 + ext2 là các ứng dụng sẽ không bị ảnh hưởng khi phone thưc hiện trao đổi dữ liệu với máy tính qua chế độ mass storage. Lợi ích thứ 2 là các ứng dụng được bảo vệ trong một partition riêng biệt, tránh được các rủi ro khi thao tác nhầm của người dùng (kể cả chủ nhân của máy hay người khác) khi truy cập dữ liệu trên thẻ nhớ, chẳng hạn việc dọn dẹp, format dữ liệu trên thẻ nhớ.

Còn với F2.2, dù Google mang đến một cải tiến giá trị đó là mã hóa dữ liệu ứng dụng và các tính năng di chuyển các ứng dụng qua lại giữa hai bộ nhớ, nhưng sự hoạt động của các ứng dụng trên thẻ nhớ bị giới hạn và phụ thuộc vào người viết phần mềm, bạn không thể tùy ý quản lý các ứng dụng ngoài các khả năng mà người viết phần mềm cho phép.

App2Card hoàn toàn độc lập với apps on SD của F2.2, App2card hoạt động trên phân vùng ext2 (hoặc ext3, ext4) còn F2.2 hoạt động trên Fat32 thông thường, khi F2.2 hoạt động nó hoàn toàn tương tác được với các ứng dụng chạy trên App2card như bình thường.

Như vây, khi bạn nâng cấp lên hDH F2.2, với App2card, phone của bạn sẽ còn được gia tăng thêm sức mạnh trong việc quản lý ứng dụng cũng như bảo mật dữ liệu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Một Phân vùng fat32 dùng vào mục đích lưu trữ dữ liệu thì tốt, tốc độ load nhanh nhưng khi cài ứng dụng lên đó thì hoạt động ko ổn định. Điêu này đc minh chứng trên window mobile, symbian, thậm chí cả trên PC
    khi cắm đt vào PC thì khả năng thẻ bị lỗi bad sector là rất cao -->> mất dữ liệu trên thẻ.
    Để an toàn nhất là cài ứng dụng lên phân vùng riêng biệt hoàn toàn độc lập với win và không dùng phân vùng này vào mục đích khác,

Vẫn chưa có laptop để test, chán !

Mình thử cài bản 2.1 đè lên bản 2.0 nhưng kô được, toàn bị thong báo là ko cài được. Liệu có phải gỡ bản 2 ra rồi mới cài bản 2.1 kô? VÌ khi mình cài = root explorer, chọn cài đè lên bản cũ thì sau 1 hồi install các kiểu nó báo là application is not installed.

Mình mới dùng MS. Mình cài xong rồi nhưng không biết dùng thế nào. Bạn nào dùng rồi hướng dẫn chi tiết giúp mình với. thanks

Mình thử cài bản 2.1 đè lên bản 2.0 nhưng kô được, toàn bị thong báo là ko cài được. Liệu có phải gỡ bản 2 ra rồi mới cài bản 2.1 kô? VÌ khi mình cài = root explorer, chọn cài đè lên bản cũ thì sau 1 hồi install các kiểu nó báo là application is not installed.
    Đúng rồi, mình quên không hướng dẫn phải gỡ bản trước đi rồi mới cài bản mới. Nhưng mình chuẩn bị up bản cập nhật tiếp rồi, bạn đợi tý tẹo rồi làm cả thể.

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM