Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 25 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425262735 ... CuốiCuối
Kết quả 241 đến 250 của 356
    " Chức năng partition giúp phân vùng và hiển thị thông tin thẻ nhớ. Hỗ trợ 3 phân vùng, điều chỉnh tùy ý."
    khi phân vùng, em chọn done thì báo là tất cả dữ liệu trên thẻ sẽ bị xóa. nó sẽ xóa sạch khi phân vùng lại hả bác chủ. phải backup thẻ trước khi chia part ah

Trích dẫn Gửi bởi thanhv
    Mình mới dùng MS. Mình cài xong rồi nhưng không biết dùng thế nào. Bạn nào dùng rồi hướng dẫn chi tiết giúp mình với. thanks
    Đây là ứng dụng giúp chuyển ứng dụng từ bộ nhớ nội sang hoạt động trên thẻ nhớ.

Điều kiện:
    - Máy bạn phải có root ==> Bạn phải hack root mới dùng đươqcj ứng dụng này.
    - Thẻ nhớ phải được phân vùng ==> App2card đã tích hợp sẵn công cụ Partition giúp bạn việc này.

Sau khi cài vào, bạn bấm nút Transfer apps to SD card để thực hiện chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ. Bắt đầu từ đây, mọi ứng dụng khi cài vào phone chúng sẽ được cài vào thẻ nhớ thay vì vào bộ nhớ nội như trước kia.
    Nếu thẻ nhớ của bạn chưa được phân vùng, chương trình sẽ yêu cầu và cung cấp sẵn nút nhấn chuyển sang Partition để thực hiện phân vùng thẻ nhớ. Nhờ có công cụ đồ họa, việc phân vùng chỉ đơn giản là kéo thanh trượt hoặc gõ số để chọn kích thước các phân vùng. Hiện tại App2card chỉ hỗ trợ định dạng ext2 cho phân vùng chứa ứng dụng (Part#2). Mặc định nó cũng đã được set ở ext2, nên việc của bạn chỉ là chọn kích thước mong muốn. Sau khi chọn xong bấm nút Done, bạn sẽ cần reeboot để bắt đầu thưc hiện phân vùng. Sau khi máy khởi độing lại xong bạn mở lại App2card, nhấn nút TRansfer apps to SD card.

Các nút Back, Restore, Wipe dùng để quản lý dữ liệu trên thẻ nhớ và bộ nhớ nội (chức năng như tên gọi của chúng)

Chú ý: Việc phân vùng thẻ nhớ sẽ làm mất dữ liệu đang có trên thẻ nhớ. Bạn cần chắc chắn bạn đã sao lưu mọi dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện.

---------- Post added at 03:42 PM ---------- Previous post was at 03:37 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi thoaitam
    " Chức năng partition giúp phân vùng và hiển thị thông tin thẻ nhớ. Hỗ trợ 3 phân vùng, điều chỉnh tùy ý."
    khi phân vùng, em chọn done thì báo là tất cả dữ liệu trên thẻ sẽ bị xóa. nó sẽ xóa sạch khi phân vùng lại hả bác chủ. phải backup thẻ trước khi chia part ah
    Đúng, có cái gì quan trọng thì backup.

Update (31/5) V2.1.1
    - Sửa lỗi hiển thị dung lượng bộ nhớ ext2
    - Tự dọn dẹp "rác" của các phiên bản trước để lại gây xung đột
    - Tự quản lý bootscript để đảm bảo đồng bộ với phiên bản App2card mới nhất.
    - Sửa vài lỗi nhỏ.

Link: http://www.mediafire.com/?nxmcgvemtoa
    Hướng dẫn: Gỡ bỏ (Uninstall) phiên bản trước đi rồi mới cài bản mới này nhé

P/S:
    Để đảm bảo các bạn luôn download được phiên bản mới nhất, link của tất cả các phiên bản trước đều bị dỡ bỏ.

(Đã cập nhật trang 1.)

Bác Hainguyen cho hỏi, để cài bản mới thì phải gỡ bản cũ ra, như vậy có ảnh hưởng gì tới các phần mềm đã cài ko?

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi bmthanh
    Bác Hainguyen cho hỏi, để cài bản mới thì phải gỡ bản cũ ra, như vậy có ảnh hưởng gì tới các phần mềm đã cài ko?
    Không, vì gỡ là ở đây là gỡ ứng dụng App2card thôi (để cập nhật lên App2card mới), còn mọi ứng dụng khác không động gì đến chúng cả.

link die rồi bạn ơi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

link die rồi bác hainguyen ơi

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    link die rồi bác hainguyen ơi
    Đã release link. Bạn thử lại đi.

thank bác hainguyen cực nhiều, rồi đây các diễn đàn MS android sẽ nhanh chóng biết đến bác thôi. ngưỡng mộ bác quá, em dạo rất nhiều forum nhưng đây là lần đầu tiê thấy cái này hay quá, từ lúc mua con ms đến giờ bây giờ mới cảm thấy thú vị nhất. lúc đầu chia thẻ nhớ chưa quen nên cứ bị hiện tượng chưa chia được, thì ra sau khi kéo thả phê quá nên quên không kéo fat32 cho nó full phần còn lại. giờ cài game vi vu rồi, chả lo đầy thẻ nữa. à em phát hiện ra nếu wipe bộ nhớ nội thì market sẽ bị hư, không còn sài được nữa.

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    thank bác hainguyen cực nhiều, rồi đây các diễn đàn MS android sẽ nhanh chóng biết đến bác thôi. ngưỡng mộ bác quá, em dạo rất nhiều forum nhưng đây là lần đầu tiê thấy cái này hay quá, từ lúc mua con ms đến giờ bây giờ mới cảm thấy thú vị nhất. lúc đầu chia thẻ nhớ chưa quen nên cứ bị hiện tượng chưa chia được, thì ra sau khi kéo thả phê quá nên quên không kéo fat32 cho nó full phần còn lại. giờ cài game vi vu rồi, chả lo đầy thẻ nữa. à em phát hiện ra nếu wipe bộ nhớ nội thì market sẽ bị hư, không còn sài được nữa.
    Đúng như thế đấy, mình cũng dạo qua rất nhiều forum nhưng không thấy ai tổng hợp công việc phức tạp này thành một ứng dụng để mọi người dùng cho tiện nên bỏ chút thời gian ra làm, vừa để tiện cho việc sử dụng phone của mình vừa chia sẻ cho các bác.

Thanh trượt giúp hiển thị trực quan tỉ lệ các phân vùng nhưng chỉ là định tính. Muốn chính xác thì nên dùng ô text mà gõ. Nếu các bác không kéo cho hết các thanh trượt thì một phần thẻ nhớ sẽ không thuộc về phân vùng nào cả sẽ rất lãng phí. Do mình thấy nó cũng rất dễ hiểu và trực quan rồi nên cũng không viết hướng dẫn chi tiết. Tuy nhiên mình cũng sẽ viết nốt phần Help để ứng dụng được trọn vẹn. Hiện nay chỉ ở tinhte mới có ứng dụng này thôi, mình đưa lên vừa để chia sẻ trước là cho các bác dùng MS, sau là support các android phone khác ở tinhte. Một thời gian nữa nếu các bác test đã chạy ổn định và tập hợp đủ dữ liệu về các loại phone mình sẽ đưa lên Market chia sẻ cho cộng đồng. Nhờ các bác vừa dùng vừa test hộ các chức năng nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM