Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 27 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 172526272829 ... CuốiCuối
Kết quả 261 đến 270 của 356
    Trích dẫn Gửi bởi giadoianvung
    Đúng rồi bác, cứ kíck vào partition là bị FC bác ạ :banghead:, tất nhiên là em dùng MS rùi :happy: bản của em là Firmware version: GAS_EME_USASHL....P203. Buil number: SHOLS_U2_02.31.0

Em o HN, có j bác giúp em với nhé, thank bác trước :help:
    format all máy, cài lại app2d, chắc chắn là không bị. đơn giản thế mà bác cũng không làm được hay sao. ai cũng làm như thế cả nếu muốn chia lại thẻ cho ms và tốt nhất về sau. chắc máy bác đang cài cả đống phần mềm chứ gì.

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    format all máy, cài lại app2d, chắc chắn là không bị. đơn giản thế mà bác cũng không làm được hay sao. ai cũng làm như thế cả nếu muốn chia lại thẻ cho ms và tốt nhất về sau. chắc máy bác đang cài cả đống phần mềm chứ gì.
    Em đã từng format toàn bộ bộ nhớ trong rui bác ợ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mà trước đó phần mềm em cũng đâu có cài mấy, còn tận 97/197mb cơ mà, toàn pm cơ bản, cha game ghiếc j ráo, thế mà vẫn ko đc mới chán [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cập nhật 4/6: V2.1.2
    1. Changes log:
    - Sửa vài lỗi có thể gây ra FC
    - Bắt đầu hỗ trợ các loại android phone khác. Hiện tại hỗ trợ chính thức 2 loại máy: Milestone và Samsung i5700. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Các android phone khác tuy chưa có thông tin trong database nhưng hỗ trợ truy xuất thông tin máy và gửi mail để nhận database cập nhật. do đó mọi loại android phone từ Donut 1.6 trở lên đều có thể cài đặt và chạy App2card từ phiên bản v2.1.2 này
    .

2.Các chú ý
    - Tháo bỏ các phiên bản cũ trước khi cài phiên bản v2.1.2 này.
    - Các máy không phải là Milestone hay i5700 khi chạy sẽ được thông báo và hướng dẫn gửi thông tin máy qua email. Từ thông tin đó mình sẽ phân tích và cập nhật database cho các máy đó.

Link: http://www.mediafire.com/?1okzmjezme5

(Đã update trang 1)

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Cập nhật 4/6: V2.1.2 1. Changes log: - Sửa vài lỗi có thể gây ra FC - Bắt đầu hỗ trợ các loại android phone khác. Hiện tại hỗ trợ chính thức 2 loại máy: Milestone và Samsung i5700. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Các android phone khác tuy chưa có thông tin trong database nhưng hỗ trợ truy xuất thông tin máy và gửi mail để nhận database cập nhật. do đó mọi loại android phone từ Donut 1.6 trở lên đều có thể cài đặt và chạy App2card từ phiên bản v2.1.2 này. 2.Các chú ý - Tháo bỏ các phiên bản cũ trước khi cài phiên bản v2.1.2 này. - Các máy không phải là Milestone hay i5700 khi chạy sẽ được thông báo và hướng dẫn gửi thông tin máy qua email. Từ thông tin đó mình sẽ phân tích và cập nhật database cho các máy đó. Link: http://www.mediafire.com/?1okzmjezme5 (Đã update trang 1)
    Many thank bác Hainguyen, bác nhiệt tình quá :giggle: nhưng mà máy em nó vẫn FC, em xin tả lại quá trình em làm như thế này, bác xem có giúp j được ko ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] - Trước tiên em xóa bản cài cũ, tải bộ setup bản mới, rùi em tắt chức năng auto kill của Task manager (sợ nó tắt mất cái j liên quan đến pm của bác). - Sau đó em khởi động lại máy, cài đặt bản App2card 2.1.2 của bác vào. - Em chạy pm, nó initals 1 tí rồi vô phần chọn partition (chỗ này em thắc mắc tí là ở bản 2.1.1 trước khi em chạy root nó có hỏi, em chọn always nhưng ở bản 2.1.2 nó bỏ qua bước này). Có 4 dòng thì dòng Roll back... bị đen đi, rồi ở dưới hiện ra Storage.... Em chọn vào dòng Partition thì ngay lập tức nó hiện ra bảng not responding... force close. Tất cả là thế đấy ạ, máy em chỉ co 43 pm thôi... Có bác nào bị giống em ko? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

máy mình chưa hack root,vậy làm theo cái update 4/6/2010 dc ko dzị....:angel:

lâu lắm rồi mới có điều kiện test thử một vài chức năng

App2Card_v2.1.1_31May

1/ sau khi gỡ bỏ app2sd v1.5
    - cài đặt thành công
    - chức năng phân vùng ok
    - chức năng chuyển qua lại bộ nhớ nội và thẻ ok
    - các chương trình chạy ngọt ngào, chưa thấy FC

2/ cài mới
    - cài mới trên bản rom EU+hack root: ok
    - cài mới trên bản rom asia+hack root: ok
    - cài mới trên bản rom singapore +hack root: khi cài xong mở app2sd thấy một số chức năng bị FC như bác giadoianvung đã mô tả ở trên

Many thank bác Hainguyen, bác nhiệt tình quá nhưng mà máy em nó vẫn FC, em xin tả lại quá trình em làm như thế này, bác xem có giúp j được ko ạ - Trước tiên em xóa bản cài cũ, tải bộ setup bản mới, rùi em tắt chức năng auto kill của Task manager (sợ nó tắt mất cái j liên quan đến pm của bác). - Sau đó em khởi động lại máy, cài đặt bản App2card 2.1.2 của bác vào. - Em chạy pm, nó initals 1 tí rồi vô phần chọn partition (chỗ này em thắc mắc tí là ở bản 2.1.1 trước khi em chạy root nó có hỏi, em chọn always nhưng ở bản 2.1.2 nó bỏ qua bước này). Có 4 dòng thì dòng Roll back... bị đen đi, rồi ở dưới hiện ra Storage.... Em chọn vào dòng Partition thì ngay lập tức nó hiện ra bảng not responding... force close. Tất cả là thế đấy ạ, máy em chỉ co 43 pm thôi... Có bác nào bị giống em ko?
    --->> khó hiểu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    sau đó cài tiếp 2 app đòi quyền root là Drocap2 và root exflore thì thấy 2 chương trình này không thực thi được --->> thì ra vẫn chưa root hoàn toàn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] loay hoay mãi không hack root được -->> bực mình bỏ qua [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nhận xét:
    Bản này quá good

App2Card_v2.1.2_4Jun.apk

trong lúc đang test bản App2Card_v2.1.1_31May thì thấy thông tin bản mới hơn, bỏ bản cũ đấy test tiếp bản mới:
    - dùng nandroid restore một bản chưa bao giờ thực hiện app2sd: sau khi cài bản App2Card_v2.1.2_4Jun.apk và thực hiện app2sd (không phân vùng lại thẻ) thấy chạy rất nhanh (bất thường [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), khởi động lại thì đứng ở logo android, không vào được home.
    - cài mới trên rom EU+hack root: vẫn đứng logo android
    - cài mới trên rom ASIA+hackroot: vẫn đứng logo android, tháo thẻ nhớ ra thì vào bình thường, cắm thử thẻ vào máy tính Ubuntu thì thấy báo phân vùng ext2 trống.

tạm thời em mới có test đến đây, khi nào rảnh test tiếp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cảm ơn bác Hiệp. Đang mô phỏng lại y chang các thí nghiệm của bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác Hiệp nói thế tức là bản 2.1.1 ổn định hơn 2.1.2 rùi. Bác test chi tiết ghê, nhưng khái niệm chưa root hoàn toàn làm em thấy khó hiểu quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Nghe bác nói em cũng lò dò đi check lại mấy pm cần phải root mới chạy được như root explore. Marketenable. Milestone overclock... vẫn cứ chạy ầm ầm :running:

Bác Hiệp nói thế tức là bản 2.1.1 ổn định hơn 2.1.2 rùi. Bác test chi tiết ghê, nhưng khái niệm chưa root hoàn toàn làm em thấy khó hiểu quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Nghe bác nói em cũng lò dò đi check lại mấy pm cần phải root mới chạy được như root explore. Marketenable. Milestone overclock... vẫn cứ chạy ầm ầm :running:
    Đấy là máy em nó bị thế nhé (có thể vô tình trùng triệu chứng, nhưng nguyên nhân khác chăng)
    Em Cũng ko nói bản mới ko ổn định (chưa cài thành công lần nào nên chưa biết) , có thể ngay lần cài đầu tiên đã gây lỗi phân vùng ext2, sau đó thì em lười format thẻ cứ để đó test tiếp,
    Các bác khác test tiếp nhé

Many thank bác Hainguyen, bác nhiệt tình quá :giggle: nhưng mà máy em nó vẫn FC, em xin tả lại quá trình em làm như thế này, bác xem có giúp j được ko ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] - Trước tiên em xóa bản cài cũ, tải bộ setup bản mới, rùi em tắt chức năng auto kill của Task manager (sợ nó tắt mất cái j liên quan đến pm của bác). - Sau đó em khởi động lại máy, cài đặt bản App2card 2.1.2 của bác vào. - Em chạy pm, nó initals 1 tí rồi vô phần chọn partition (chỗ này em thắc mắc tí là ở bản 2.1.1 trước khi em chạy root nó có hỏi, em chọn always nhưng ở bản 2.1.2 nó bỏ qua bước này). Có 4 dòng thì dòng Roll back... bị đen đi, rồi ở dưới hiện ra Storage.... Em chọn vào dòng Partition thì ngay lập tức nó hiện ra bảng not responding... force close. Tất cả là thế đấy ạ, máy em chỉ co 43 pm thôi... Có bác nào bị giống em ko? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Em đang dùng Samsung i5700, ko thấy FC gì cả. Tốt nhất bác nên gửi Log cho bác hainguyen thì bác ý mới theo dõi và sửa phần mềm được

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM