Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 28 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 182627282930 ... CuốiCuối
Kết quả 271 đến 280 của 356
    Trích dẫn Gửi bởi giadoianvung
    Bác Hiệp nói thế tức là bản 2.1.1 ổn định hơn 2.1.2 rùi. Bác test chi tiết ghê, nhưng khái niệm chưa root hoàn toàn làm em thấy khó hiểu quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Nghe bác nói em cũng lò dò đi check lại mấy pm cần phải root mới chạy được như root explore. Marketenable. Milestone overclock... vẫn cứ chạy ầm ầm :running:
    Bác lên market download phần mềm alogcat. Chạy App2card đến khi FC thì mở phần mềm alogcat lên rồi click Menu > Send. Alogcat sẽ gửi thông tin FC vào mail, bác gửi về địa chỉ: hainguyen273@gmail.com nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Bác lên market download phần mềm alogcat. Chạy App2card đến khi FC thì mở phần mềm alogcat lên rồi click Menu > Send. Alogcat sẽ gửi thông tin FC vào mail, bác gửi về địa chỉ: hainguyen273@gmail.com nhé.
    E vua gui xong. thank bac nhiều nhé. xong vu này bác cho em được hân hạnh mời bác chầu cafe nhé :happy:

Bác hainguyen xem thế nào chứ nếu dùng các launcher khác thì lỗi lắm, phải cài lại phone [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    166 Nguyễn Hoàng Phường An Phú Quận 2 Tp Hồ Chí Minh
    em down bản 2.1.2 về, gỡ bản 2.1.1 ra rồi cài lại nhưng cài kiểu gì cũng vẫn thấy báo đấy là bản 2.1.1.............., các bác check thử hộ em cái

Update v2.1.3:
    - Sửa lỗi FC của bác giadoianvung
    - Cải tiến một vài chức năng
    - Bước đầu thêm khả năng di chuyển và quản lý ứng dụng giữa bộ nhớ trong và thẻ nhớ, nhưng hiện tại mới chỉ có chức năng Uninstall hoạt động. Chức năng move ứng dụng sẽ tiếp tục được hoàn thiện trong thời gian tới, khi đó người dùng có thể sử dụng song song các ứng dụng trên 2 bộ nhớ đồng thời (bộ nhớ nội và thẻ nhớ) giống Froyo [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chú ý:
    - Các phone hỗ trợ chính thức (có trong database): Milestone, Samsung Spica i5700
    - Do có sự điều chỉnh database nên các bác phải uninstall phiên bản cũ trước khi cài bản mới.
    - Có lỗi nào các bác phản ánh sớm nhé. Cảm ơn các bác.

@quocthai75: Phiên bản trước mình quên không update version name nên nó vẫn là v2.1.1, nhưng nó chính là 2.1.2 đấy. Còn bản 2.1.3 mới này thì đã cập nhật [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@giadoianvung: Bác thử bản này xem còn bị FC không. nếu vẫn FC hoặc có gì không ình thường bác lại gửo log nhé.

Link: http://www.mediafire.com/?qtgyyq4yeku

Hihi, chuột bạch báo cao tình hình cho bác Hai Nguyên đây
    Em ko bi FC nữa nhưng mà khi ân vào Partition xong nó báo "SD card problem" em tạm dịch nhá: SD card của bạn đã bị gỡ bỏ hoặc hỏng. Hãy khởi động lại rùi chạy App2Card lần nữa. Nếu vấn đề ko được giải quyết, format SD card lại rùi chạy App2Card lần nữa" em chọn Continue nó báo Card full liên tục, phải khởi động lại mới mất báo full. Còn chọn OK thì nó vào phần settings SD card mặc đinh thôi. Em xem trên Quick System Info thì nó báo A2SD storage là not available. Báo cáo hết. Mà bác làm j mà file apk còn co 1.1mb [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em ko bi FC nữa nhưng mà khi ân vào Partition xong nó báo "SD card problem" em tạm dịch nhá: SD card của bạn đã bị gỡ bỏ hoặc hỏng. Hãy khởi động lại rùi chạy App2Card lần nữa. Nếu vấn đề ko được giải quyết, format SD card lại rùi chạy App2Card lần nữa" em chọn Continue nó báo Card full liên tục, phải khởi động lại mới mất báo full. Còn chọn OK thì nó vào phần settings SD card mặc đinh thôi. Em xem trên Quick System Info thì nó báo A2SD storage là not available. Báo cáo hết. Mà bác làm j mà file apk còn co 1.1mb [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    1h00 sáng : con ong chăm chỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bac làm
    lại để nó báo lại lỗi đó rồi gửi alogcat nhé.

App2card tạm thời chỉ hỗ trợ ext2 nên mình bỏ module ext4 ra cho nhẹ, sau này mọi thứ ổn định sẽ add trở lại, khi đó kích thước file apk sẽ trở lại 2.2MB [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em đã cài thành công App2Card rồi và cũng ko có vấn đề gì lớn lắm (thực sự là có, nhưng cũng đã hí hoáy giải quyết rồi), tình hình là em caì apps (17 cái) vào và xem cái info thì ext tăng lên 36 Mb (cái này bình thường), tuy nhiên internal storage cũng tăng lên 19 Mb (Giảm từ 155 xuống 136) --> Cái này thì em chẳng cam tâm tí nào :cold:. Em có hí hoáy sơ sơ thì hình như 19Mb này nằm trong dalvik-cache :cold:. Câu hỏi của em là :

1. Có cách nào khác xử lý cái này không ?
    2. (Em tự trả lời luôn, em biết là có [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), move dalvik-cache qua SD có ảnh hưởng gì đến App2Card ko ạ ?
    :giggle::giggle:

Trích dẫn Gửi bởi hunterx
    Em đã cài thành công App2Card rồi và cũng ko có vấn đề gì lớn lắm (thực sự là có, nhưng cũng đã hí hoáy giải quyết rồi), tình hình là em caì apps (17 cái) vào và xem cái info thì ext tăng lên 36 Mb (cái này bình thường), tuy nhiên internal storage cũng tăng lên 19 Mb (Giảm từ 155 xuống 136) --> Cái này thì em chẳng cam tâm tí nào :cold:. Em có hí hoáy sơ sơ thì hình như 19Mb này nằm trong dalvik-cache :cold:. Câu hỏi của em là :

1. Có cách nào khác xử lý cái này không ?
    2. (Em tự trả lời luôn, em biết là có [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), move dalvik-cache qua SD có ảnh hưởng gì đến App2Card ko ạ ?
    :giggle::giggle:
    Trong quá trình chạy pm sẽ phát sinh cache là bình thường, android tự xử được, bác ko cần bận tâm đến nó, có thể wipe cache đi được nhưng không nên vì sẽ làm chậm quá trình load ứng dụng ( mỗi lần chạy ứng dụng nó lại phải mất thời gian tạo lại cache)

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM