Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 31 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 212930313233 ... CuốiCuối
Kết quả 301 đến 310 của 356
    em làm được rồi cảm ơn các bác nhé, bác chủ topic không xóa mấy cái hướng dẫn cũ đi nên đọc hơi khó hiểu chút, thanks all [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi cau2germany
    em làm được rồi cảm ơn các bác nhé, bác chủ topic không xóa mấy cái hướng dẫn cũ đi nên đọc hơi khó hiểu chút, thanks all [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đã xóa hết phiên bản cũ lỗi thời, chỉ để lại các bản apk (trang 1)

Cập nhật 10/6: v2.1.5
    Changle log:
    - Sửa lỗi Market (một số Rom sau khi chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ thì Market không download được)
    - Sửa lỗi FC như bác giadoianvung và huuhiep175 phản ánh
    - Sửa lỗi Transfer apps to SD card không tác dụng khi đang hoat động ứng dụng trên thẻ nhớ.
    - Sửa lỗi hiển thị dung lượng bộ nhớ ext
    - Cải tiến bootscrip

Link: http://www.mediafire.com/?xytyqnjjtti

Hướng dẫn sửa lỗi Market (nếu bác nào gặp phải):
    Phiên bản này đã sửa lỗi Market nhưng việc cài phiên bản mới này chỉ là để tránh về sau này, còn để khắc phục thì cần phải xóa bỏ toàn bộ dữ liệu cũ bị lỗi. Các bác theo các bước sau đây để hủy bỏ dữ liệu cũ bị lỗi và cài lại các ứng dụng:

1. Cài ứng dụng SmartBar này vào máy. Mở nó lên, chọn Application Manager. Nhấn Menu > Backup > Backup all non-system apps. Đợi cho nó hoàn thành backup.
    2. Trở về chế độ bộ nhớ nội bằng cách: Mở App2Card, khử bỏ dấu tick ở ô "Temporary turn on/off App2card", hộp thoại yêu cầu reboot hiện ra thì nhấn Reboot.
    3. Sau khi phone khởi động lại thì mở lại App2card, nhấn nút Wipe > ext (để xóa toàn bộ apps trên thẻ nhớ)
    4. Nếu ngay cả ở chế độ bộ nhớ nội mà Market cũng bị lỗi thì sao lưu tin nhắn, sanh bạ cuộc gọi rồi Hard reset phone để hủy toàn bộ dữ liệu. Sau đo cài lại App2card, thưc hiện Transfer apps to SD card. Nếu không thì bỏ qua bước này.
    5. Mở lại App2card, tick vào ô Temporary turn on/off App2card để chuyển sang chế độ thẻ nhớ. Sau khi phone khởi động lại thì cài lại SmartBar vào máy, mở lên, lại chọn Application Manager, nhấn Menu > Restore, tick chọn lại các ứng dụng bạn cần đưa trở lại trừ Market

(Đã cập nhật trang 1)

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Cập nhật 10/6: v2.1.5
    Changle log:
    - Sửa lỗi Market (một số Rom sau khi chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ thì Market không download được)
    - Sửa lỗi FC như bác giadoianvung và huuhiep175 phản ánh
    - Sửa lỗi Transfer apps to SD card không tác dụng khi đang hoat động ứng dụng trên thẻ nhớ.
    - Sửa lỗi hiển thị dung lượng bộ nhớ ext
    - Cải tiến bootscrip

Link: http://www.mediafire.com/?xytyqnjjtti

Hướng dẫn sửa lỗi Market (nếu bác nào gặp phải):
    Phiên bản này đã sửa lỗi Market nhưng việc cài phiên bản mới này chỉ là để tránh về sau này, còn để khắc phục thì cần phải xóa bỏ toàn bộ dữ liệu cũ bị lỗi. Các bác theo các bước sau đây để hủy bỏ dữ liệu cũ bị lỗi và cài lại các ứng dụng:

1. Cài ứng dụng SmartBar này vào máy. Mở nó lên, chọn Application Manager. Nhấn Menu > Backup > Backup all non-system apps. Đợi cho nó hoàn thành backup.
    2. Trở về chế độ bộ nhớ nội bằng cách: Mở App2Card, khử bỏ dấu tick ở ô "Temporary turn on/off App2card", hộp thoại yêu cầu reboot hiện ra thì nhấn Reboot.
    3. Sau khi phone khởi động lại thì mở lại App2card, nhấn nút Wipe > ext (để xóa toàn bộ apps trên thẻ nhớ)
    4. Nếu ngay cả ở chế độ bộ nhớ nội mà Market cũng bị lỗi thì sao lưu tin nhắn, sanh bạ cuộc gọi rồi Hard reset phone để hủy toàn bộ dữ liệu. Sau đo cài lại App2card, thưc hiện Transfer apps to SD card. Nếu không thì bỏ qua bước này.
    5. Mở lại App2card, tick vào ô Temporary turn on/off App2card để chuyển sang chế độ thẻ nhớ. Sau khi phone khởi động lại thì cài lại SmartBar vào máy, mở lên, lại chọn Application Manager, nhấn Menu > Restore, tick chọn lại các ứng dụng bạn cần đưa trở lại trừ Market

(Đã cập nhật trang 1)
    Bác lại quên fix số hiệu phiên bản rồi......[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ôi may quá, hèn gì con ms của em không tài nào down trên market được, mà cũng lạ, mình tháo thẻ nhớ ra lại load trên market ầm ầm, nhưng bỏ thẻ nhố vào thì không down trên market được và đồng thời những soft down lúc chưa bỏ thẻ nhớ cũng mất tiêu.

Bác ơi, bao giờ thì ra bản v2.2 có thể lựa chọn app cài vào thẻ nhớ như Froyo thế [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em là em mong nhất cái này hehee

Đang ở
    Tiền Giang
    sao mình cài vào , nó initilizing gần 45 phút mà vẫn ko dc , phải unistall ra luôn , hay phải tạo phân vùng ext trước trên thẻ nhớ ?
    à quên , mình dùng MS rom UK

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    ôi may quá, hèn gì con ms của em không tài nào down trên market được, mà cũng lạ, mình tháo thẻ nhớ ra lại load trên market ầm ầm, nhưng bỏ thẻ nhố vào thì không down trên market được và đồng thời những soft down lúc chưa bỏ thẻ nhớ cũng mất tiêu.
    Bác fix lỗi đó theo hướng dẫn bên trên chưa, có được không?

Trích dẫn Gửi bởi kqminh
    sao mình cài vào , nó initilizing gần 45 phút mà vẫn ko dc , phải unistall ra luôn , hay phải tạo phân vùng ext trước trên thẻ nhớ ?
    à quên , mình dùng MS rom UK
    Mối khi cài phiên bản mới nó sẽ Initializing nhưng chỉ mất khoảng 30-40s thôi. Nếu quá 2 phút là có vấn đề gì đó rồi. Có thể nó Superuser nó hỏi quyền root 1 vài lần xong rồi bác phải end App2card đi, sau đó mở lại. Bác thử xem.

Trích dẫn Gửi bởi thanharts
    Bác ơi, bao giờ thì ra bản v2.2 có thể lựa chọn app cài vào thẻ nhớ như Froyo thế [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em là em mong nhất cái này hehee
    Mình vẫn đang thử nghiệm, chưa ổn định nên chưa dám đưa lên. Bác cứ xài chế độ "một mất một còn" như hiện tại đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bản này có lỗi này bác hainguyen ơi, sau khi mình reset máy all, cài vào, trước đó thẻ nhớ đã có phân vùng và có sẵn một đồng phần mềm từ trước, sau khi chạy lại phần mềm, hack root ok, cài bản này vào ok, nhưng bật lên báo lỗi FC, và cũng không có app nà hoạt động. không thấy luôn. chả hiểu tại sao.

@hainguyen:
    Hôm nay em bận quá nên chưa có thời gian test v2.1.5 nhưng em đã test qua rất nhiều phiên bản của bác, đặc biệt 2 ngày trước em loay hoay với việc mod theme nên có cơ hội flash lại máy nhiều lần [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])), cũng có cơ hội cài đặt app2sd.apk (chủ yếu là v2.1.1 và v2.1.2) em có vài lời thế này
    - file cài đặt bằng .apk tỷ lệ thất bại khá cao (trước chạy bằng ADB recovery thì thành công nhiều hơn)
    - tỷ lệ bị FC hình như cũng cao hơn hồi cài bằng ADB.

LÝ DO: có lẽ quá trình sao chép các file từ bộ nhớ nội sang thẻ khi nó đang hoạt động không ổn định. Em đã khắc phục bằng cách sau và thấy tỷ lệ thành công ớn hơn, tỷ lệ FC ít hơn: các bác có thể tjam khảo xem nhé

1/ Sau khi cài đặt app2sd.apk: khởi động chương trình, sau đó khởi động lại phone (muc đích để ổn định hơn)
    2/ bật chế độ máy bay: mục đích là không làm gián đoạn quá trình chạy của app2sd, vì trong quá trình thực thi mà có phone, sms, mail, sync... thì khả năng thành công rất thấp.
    3/ tăng thời gian screen time out lên: trong quá trình thực thi (1-2 phut) mà màn hình tối đi, màn hình auto lock thì cũng khó thành công.
    4/ dùng phần mềm kill hết những chương trình đang chạy ngầm: những chương trình bị kill sao chép sang thẻ nhớ dễ dàng hơn, ít FC hơn.
    5/ khi chuyển app sang thẻ nhớ xong, hỏi reboot hay later, chọn later và quay lại giao diện chính chương trình, thực hiện lại bước chuyển app sang thẻ một lần nữa (cho chắc ăn ý mà) sau khi đã chắc chắn các app đã chuyển qua sd rồi (một loạt các dòng lệnh chạy khoảng 1-2phut) hãy khởi động lại.

Không biết có phải do may mắn hay không mà sau khi em làm vậy thì khả năng thành công rất cao, ít khi có app nào bị FC

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM