Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 32 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 ... CuốiCuối
Kết quả 311 đến 320 của 356
    báo cáo là em đã cài ok bản này, tuy nhiên khi cài rất nhiều phần mềm để test máy thì thấy bộ nhớ ext2 tăng nhưng đồng thời bộ nhớ nội cũng tăng, mới đầu mình cũng suy nghĩ đơn giản đó là cache thôi, nhưng khi dùng phần mềm smartbar để backup thì thấy khoảng một nữa những phần mềm mình đã cài, những phần mềm nhìn thấy trong phần backup của smartbar có phải nằm tronh bộ nhớ nội không nhỉ, vì mính nghĩ backup thì chỉ backup bộ nhớ nội thôi, như vậy có nghĩa là rất nhiều phần mềm chạy vào bộ nhớ nội chứ không phải tất cả đều cài vào bộ nhớ ext2, có cách nào biết chính xác những phần mềm nào đã có trên ext2 và bộ nhớ nội. post bài trực tiếp bằng ms cũng chưa quen nên viết được đến đây thôi. thực ra còn rất nhiều thắc mắc, chẳng hạn khi tranperapptosd thì nên sử dụng nút mergar hay overwire, ý nghĩa của 2 nút đó.

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    báo cáo là em đã cài ok bản này, tuy nhiên khi cài rất nhiều phần mềm để test máy thì thấy bộ nhớ ext2 tăng nhưng đồng thời bộ nhớ nội cũng tăng, mới đầu mình cũng suy nghĩ đơn giản đó là cache thôi, nhưng khi dùng phần mềm smartbar để backup thì thấy khoảng một nữa những phần mềm mình đã cài, những phần mềm nhìn thấy trong phần backup của smartbar có phải nằm tronh bộ nhớ nội không nhỉ, vì mính nghĩ backup thì chỉ backup bộ nhớ nội thôi, như vậy có nghĩa là rất nhiều phần mềm chạy vào bộ nhớ nội chứ không phải tất cả đều cài vào bộ nhớ ext2, có cách nào biết chính xác những phần mềm nào đã có trên ext2 và bộ nhớ nội. post bài trực tiếp bằng ms cũng chưa quen nên viết được đến đây thôi. thực ra còn rất nhiều thắc mắc, chẳng hạn khi tranperapptosd thì nên sử dụng nút mergar hay overwire, ý nghĩa của 2 nút đó.
    Mặc định chương trình không xóa ứng dụng và dữ liệu bộ nhớ nội để ai có như cầu dùng cả 2 chế độ (bộ nhớ trong và thẻ) thì dùng. Nhưng cũng cung cấp nút Wipe để xóa bộ nhớ (cả nội và ngoại), nếu bạn muốn giải phóng hoàn toàn bộ nhớ nội thì dùng nút này, khi hộp thoại hỏi "Which memory you want to wipe" thì chọn Internal.

Để chắc chắn các ứng dụng đang chạy trên bộ nhớ nào bạn mở ứng dụng Quick System info (miễn phí trên market) xem dòng A2SD có thông tin thì đó là chế độ thẻ nhớ, còn nếu nó ghi "Not available" thì đó là chế độ bộ nhớ nội.

Mình bỏ cuộc.Làm hoài không được.Chắc chờ lên 2.2 mặc dịnh có quá.dù sao vẫn còn 18mb.Hix

hic, tội thế, bác ở sài gòn đến em làm cho, chứ đợi lên 2.2 biết đến bao giờ, và cơ chế hoạt động của 2.2 chưa chắc đã ngon như thằng này.

Chịu dân daklak rồi.300km không phải ít.Hix

Cho em ngu dại hỏi chút. Máy chưa root thì xài cái này có được hông các bác?

Trích dẫn Gửi bởi Kurt Cobain
    Cho em ngu dại hỏi chút. Máy chưa root thì xài cái này có được hông các bác?
    những chuơng trình can thiệt sâu vào hdh thì máy bắt buộc phải root rồi.

có App2Card2.1.7.apk rồi mà em ko biết tìm ở đâu........, máy em nó báo thế

lúc mình cài thì nó có cho mình lựa chọn giữa máy với thẻ (ext) ko nhỉ .................................................. .......................................... - mình làm dc rồi - bộ nhớ ext (dùng nandroi G.O.T để chia) thì dc 8xxmb - ........ dùng phần mềm của bác chủ "chuyển app qua the hết rồi" nhưng mà những cái mình cài thêm thì ko biết nó mặc định vô thẻ luôn hay là vẫn ở bộ nhớ máy - ............................................! ĐANG THẮC MẮC VẤN ĐỀ NÀY ........................................

Trích dẫn Gửi bởi levibinhdinh
    lúc mình cài thì nó có cho mình lựa chọn giữa máy với thẻ (ext) ko nhỉ .................................................. .......................................... - mình làm dc rồi - bộ nhớ ext (dùng nandroi G.O.T để chia) thì dc 8xxmb - ........ dùng phần mềm của bác chủ "chuyển app qua the hết rồi" nhưng mà những cái mình cài thêm thì ko biết nó mặc định vô thẻ luôn hay là vẫn ở bộ nhớ máy - ............................................! ĐANG THẮC MẮC VẤN ĐỀ NÀY ........................................
    Chúng sẽ vô thẻ bạn ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM