Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 7 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 356
    Đã xong bản 1.3 cho phép hoạt động nhiều chế độ đây. Với bản App2card này Milestone của bạn sẽ tự động nhận dạng thẻ nhớ để tự điều chỉnh với các chế độ sau:
    - Chế độ App2Card: Chỉ cần đưa một thẻ đã có ext2 vào, phone sẽ tự nhận biết và hoạt động với các ứng dụng trên thẻ nhớ đó. Nếu một thẻ trống được đưa vào, phone sẽ tự thiết lập để cài ứng dụng lên đó
    - Chế độ thẻ nhớ thường (không có ext2): Phone sẽ tự chuyển về chế độ thông thường với các ứng dụng hoạt động trong bộ nhớ nội
    - Chế độ không thẻ nhớ: Với phiên bản v1.3, kể cả khi bạn tháo thẻ nhớ phone vẫn chạy bình thường và không gặp báo lỗi nào của các ứng dụng, service, widgets,.... Đây là cải tiến riêng của App2Card. Nếu bác nào sử dụng app2sd trên các máy android khác như N1, Hero, G1, I5700,... chỉ cần tháo thẻ nhớ ra, bật máy lên là một loạt lỗi sẽ xuất hiện, phone sẽ bị crash và rất khó khắc phục. Nhưng với App2Card phiên bản 1.3 sẽ lỗi này miễn nhiễm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hiện tại App2Card chỉ dành cho Milestone. Các máy android khác có thể chỉnh sửa một chút cho đúng với cấu trúc hardware là cũng có thể sử dụng được. Bác nào có như cầu cứ issue, mình sẽ port sang.

Còn đây là link download: http://www.mediafire.com/?w0nqmizmmzi (Đã update trang 1)

(Chỉ cần giải nén thu được thư mục app2card, thay thế cho thư mục app2card của các phiên bản trước và cài bằng ADB như đã hướng dẫn.)

cho e hoi milestone da co phan mem tieng viet chua ?

Phức tạp quá.Đọc còn thấy hoa cả mắt.Thôi chơi game thì chơi đến đau xóa đến đó thôi.200mb chắc cũng đủ.Hix

Nếu bạn dùng Windows thì bạn có thể dùng Paragon Partition Manager, cái này đơn giản và nhanh nhất. Chọn Advanced partitioning and hard disk management, chọn create partition, kéo thả đến dung lượng cần mong muốn (chỗ dành cho thẻ nhớ đấy nhé), chọn system là EXT2, apply là xong.
    đó là cách phân vùng cho sdcard trên g1 của bác hddh trước mình sài g1 thấy cũng ok [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đang làm cho droid đỡ mất công down hơn 600mb về [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Tất cả oke hết đến bước "Cho đến khi chương trình thông báo "Installation completed successfully!" và máy tự động khởi động lại là thành công." thì dừng mãi ở logo khởi động (hơn 30ph vẫn không thấy gì).............toi rồi

Trích dẫn Gửi bởi quocthai75
    Tất cả oke hết đến bước "Cho đến khi chương trình thông báo "Installation completed successfully!" và máy tự động khởi động lại là thành công." thì dừng mãi ở logo khởi động (hơn 30ph vẫn không thấy gì).............toi rồi
    toi sao được bác, hỏng thì restore làm lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi quocthai75
    Lần đầu khơi động sẽ lâu hơn bình thường nhưng cũng chỉ đến 5 phút thôi. Chưa rõ máy bác đang dùng rom nào và có cài bản mod nào không, như theme, LMF, hay gì trước đó không?
    Bác thử tháo thẻ nhớ ra xem có khởi động được lên không nhé. Cũng thử format lại thẻ nhớ (phân vùng ext2 thôi nhé) vì cũng có thể có sai sót gì đó. Và cũng thử factory reset sau đó chạy lại xem có còn bị treo nữa không, mục đích chỉ để xác định nguyên nhân thôi

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Lần đầu khơi động sẽ lâu hơn bình thường nhưng cũng chỉ đến 5 phút thôi. Chưa rõ máy bác đang dùng rom nào và có cài bản mod nào không, như theme, LMF, hay gì trước đó không?
    Bác thử tháo thẻ nhớ ra xem có khởi động được lên không nhé. Cũng thử format lại thẻ nhớ (phân vùng ext2 thôi nhé) vì cũng có thể có sai sót gì đó. Và cũng thử factory reset sau đó chạy lại xem có còn bị treo nữa không, mục đích chỉ để xác định nguyên nhân thôi
    Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài đặt trên N1 đc ko.Mình đang cần quá,Chả hiểu sao bộ nhớ máy này sao mà ít thế.Mình cài có mấy cái game mà máy toàn báo low space.Thanks bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi redcow
    Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài đặt trên N1 đc ko.Mình đang cần quá,Chả hiểu sao bộ nhớ máy này sao mà ít thế.Mình cài có mấy cái game mà máy toàn báo low space.Thanks bạn nhiều
    App2card cài bằng công cụ ADB dưới chế độ Recovery. Nên các yêu cầu để cài App2CArd là:
    - Đã root máy
    - Có Recovery mode
    - Để máy tính nhận dạng được phone thì phải cần thêm driver của phone nữa

Rất may là tất cả mấy thứ này các máy đều có cả rồi, bạn cần chuẩn bị mấy thứ đó. Sau khi có rồi thì bạn khởi động về chế dộ Recovery, chạy adb shell rồi gõ:

mount
    ls /dev/
    Sau đó chụp lại màn hình post lên đây để mình xem cấu hình máy của bạn từ đó chế riêng App2card cho nó. Có gì bạn add nick mình hainguyen273 (yahoo). Trao đổi trưqc tiếp sẽ nhanh hơn

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Toi là vì ko backup....hix
    Mình dùng bản 2.1 của vodafone, đúng là trước khi hack mình có cài phần mềm đổi theme gì đó down trên maket (quên tên rồi)
    Đã thử tháo thẻ khởi động lại rồi, kết quả là phải flash và hack root lại rom.... lúc nào rỗi làm lại thử xem sao...
    Dù thế nào vẫn cứ cám ơn bác chủ topic

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM