Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 9 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 356
    Trích dẫn Gửi bởi huuhiep175
    Ubuntu thì trước em cũng đã từng cài rồi, đĩa cd live vẫn còn, chắc phải cài lại ubuntu cho tiện,
    Nhưng sao trong đĩa liveCD có gparted mà khi cài lại không thấy nhỉ.
    em muốn cài song song với win 7 thì cài từ win hay từ dos thì ổn nhất hả bác vì trước em cài rồi vọc linh tinh bị lỗi phải cài lại mất cả win.
    Bác có thể dùng các ứng dụng quản lý boot như SC cài vào trước sau đó cài Ubuntu vào từ dos, SC nó sẽ cung cấp lựa chọn H ĐH mỗi khi khởi động máy.

Bác tìm download link và tham khảo cách dùng ở đây: http://www.vn-zoom.com/f167/avanque...ha-y-da-hdh-tren-mot-ma-ey-ti-enh-122955.html

Cập nhật 7/5/2010: Phiên bản mới v1.5 (bỏ qua v1.4). (Đã update trang 1)

Bản này đã khắc phục lỗi treo đối với một số bản Rom. Có thể đây là bản final của App2card dành cho Milestone.
    Các tính năng mới của gói v1.5 này:

1. Thêm mới nhiều Menu:
    - Install App2Card as new: Cài đặt App2card mới cho thẻ nhớ: Với lựa chọn này, tất cả các dữ liệu và ứng dụng cũ trên thẻ sẽ được dọn sạch sẽ, App2card sẽ tạo bộ cơ sở dữ liệu mới cho các ứng dụng chuyển từ bộ nhớ nội sang thẻ nhớ. Lựa chọn này có thể dùng để sửa lỗi nếu có trong quá trình bạn sử dụng thẻ nhớ.

- Merge (add) apps in internal memory to SD card: Gộp danh sách các ứng dụng đang có sẵn trong bộ nhớ nội với danh sách ứng dụng đang có sẵn trên thẻ nhớ chuyển ra thẻ nhớ. Nói cách khác, nếu bạn đã có các ứng dụng trên thẻ nhớ trước đó rồi và muốn ghép chung với các ứng dụng đang có trong bộ nhớ nội mà trẻ nhớ chưa có.
    Chú ý: Không gộp được các ứng dụng mặc định của phone (tức là không lấy được các ứng dụng trong /system/app ra để đưa vào thẻ nhớ)
    - Activate App2card for new rom: Kích hoạt lại App2Card cho rom mới. Khi flash rom mới bạn sẽ mất App2Card (tức là App2Card không hoạt động nữa). Lúc đó bạn sẽ dùng lựa chọn này. Toàn bộ dữ liệu trên thẻ nhớ và bộ nhớ nội sẽ không thay đổi, chỉ đơn giản là bạn kích hoạt lại App2Card cho rom mới mà thôi.
    - Uninstall: Tháo bỏ App2card khỏi hệ thống.
    - Quit: Thoát mà không làm gì cả.

2. Sửa lỗi:
    - V1.5 không còn lỗi treo máy ở logo Moto với một số firmware. Đây là một cải tiến lớn giúp App2Card chạy hoàn hảo, hỗ trợ mọi loại Rom.
    - V1.5 cũng sửa lỗi mất cấu hình của các ứng dụng khi đổi qua lại giữa các thẻ nhớ hoặc khi chạy không thẻ nhớ sau đó lắp lại thẻ nhớ (như bạn huuhiep175 mô tả)

3. Tính năng thừa hưởng: Thừa hưởng các tính năng của phiên bản trước:
    - Tự động nhận biết thẻ nhớ không có ext2 hoặc sự vắng mặt của thẻ nhớ để tự chuyển về chế độ chạy ứng dụng trong bộ nhớ nội
    - Nếu 1 thẻ có ext2 nhưng trống trơn thì phone sẽ tự động cài đặt các ứng dụng từ phone lên thẻ nhớ mà không cần bạn phải cài đặt bằng script như lần đầu tiên.
    - Cơ chế tự ổn định để khử bỏ các tình trạng treo, crash do các thao tác sai của người dùng

4. Các chú ý: do các phiên bản trước chưa hoàn thiện gây ra lỗi treo trên 1 số bản Rom nên với những ai bị sự cố treo của các phiên bản trước đây thì buộc phải cài phiên bản v1.5 này với lựa chọn số 1 để hủy toàn bộ dữ liệu cũ, cài lại bộ dữ liệumới.

Các bước cài App2card v1.5 vẫn như hướng dẫn đầu tiên. Link download: App2Card_v1.5 (Do có sự nhầm lẫn sáng nay 7/5 mình up nhầm phiên bản nháp, nay đã up lại)

thanks for upgrade, bác chuột bạch đâu rồi, vào thử đi kìa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    PS : bác hainguyen edit lại cái link download ở post 82 kìa

Cho mình hỏi có cần hack root khi thực hiện cài như trên không? Thanks

Trích dẫn Gửi bởi minju
    Cho mình hỏi có cần hack root khi thực hiện cài như trên không? Thanks
    Có. Bạn phải hack root thì mới cài được app2card.

hướng dẫn hack root cho bạn này:

Để hack root cho firmware 2.1 bạn cần download những thứ sau:
    1. RSD-Lite 4.6 (dùng để flash các file sbf - firmware của MS)
    2. Motorola drivers
    3. Gói patch for rootable for 2.1 (giải nén thu được 1 file .sbf)
    + Nếu máy bạn có boot loader phiên bản 90.78 thì tải file này
    + Nếu máy bạn có boot loader phiên bản 90.74 hoặc 90.73 thì tải file này
    Cách xác định boot loader phiên bản nào chỉ cần chuyển phone về chế độ boot loader là nhìn thấy ngay (xem hướng dẫn vào bootloader bên dưới tại bước 4)
    4. Gói update.zip giúp hack root (giải nén thu được 1 file có tên update.zip)

Hướng dẫn các bước thực hiện:
    1. Cài đặt Motorola drivers vào máy tính
    2. Cài đặt RSD-Lite vào máy tính
    3. Copy file update.zip vào thẻ nhớ của phone ngay dưới thư mục gốc
    4. Vào chế độ bootloader bằng cách:
    + Tắt máy
    + Mở bàn phím cứng, nhấn và giữ nút Up của D-pad, sau đó nhấn tiếp nút Power và giữ cho đến khi đèn nền màn hình sáng lên thì nhả 2 phím ra. Một màn hình đen trắng hiện ra với thông tin bootloader.
    5. Chạy RSD-Lite rồi nối phone vào máy tính bằng cable USB, màn hình RSD-Lite sẽ hiện "connected" (tham khảo thêm mô tả cách dùng RSD-Lite của bạn tonytrung ở đây). Nhấn nút "..." để tìm đến file sbf vừa tải về, chọn nó. Sau đó nhấn nút Start đề bắt đầu flash. quá trình chỉ mất mấy giây, phone sẽ tự khởi động lại.
    6. Đơi phone khởi động hoàn tất thì lại tắt máy.
    7. Vào chế độ Recovery bằng cách:
    + Nhấn và giữ nút Camera. Sau đó nhấn tiếp nút Power cho đến khi đèn nền màn hình sáng lên hiện biểu tượng Moto thì thả nút Power ra trong khi vẫn giữ nút Camera, cho đến khi màn hình hiện 1 khung tam giác có dấu chấm than bên trong thì thả phím Camera ra.
    + Nhấn và giữ nút Volume +, sau đó nhấn tiếp nút Camera rồi thả cả 2 phím ra. Màn hình có 4 dòng với dải sáng xanh lam hiện ra
    + Mở bàn phím cứng dùng D-pad di chuyển dải sáng xuống dòng thứ 2 (update.zip), nhấn chọn bằng nút giữa của D-pad. Quá trình root máy sẽ diễn ra trong mấy giây sau đó mà hình Recovery xuất hiện trở lại với dải sáng ở ngay dòng đầu tiên (Reboot phone). Lại nhấn nút giữa của D-pad để chọn, phone sẽ khởi động lại.

Bạn đã có root.

Kiểm tra trong danh sách ứng dụng nếu có một ứng dụng có biểu tượng hình dấu # với tên Superuser Whitelist là chắc chắn bạn đã có root.

Sau này khi chạy một ứng dụng nào đó đòi hỏi quyền root, một màn hình warning màu đỏ hiện ra với 3 nút nhấn Yes, No, Always bạn sẽ chọn nút Always để cho phép ứng dụng đó sử dụng quyền root.

cảm ơn bác hainguyen nhiều
    cài đặt nhanh chóng và đã chạy ok
    tested with vs1.5 (rom của tớ ko work trên vs 1.1 - 1.3)

------------
    cảm nhận (mình đã wipe máy trước khi cài để đảm bảo trạng thái tốt nhất,ext = gần 1gb)

1. Thỉnh thoảng ứng dụng hay bị trạng thái lag, bật bị delay or force close (ko xảy ra thường xuyên lắm)
    2. Những lúc ghi dữ liệu vô sd máy chạy rất chậm
    3. Có 1 vài app bị lỗi force close X_X cho dù chạy kiểu gì đi chăng nữa - tuy nhiên android có rất nhiều các app cùng công dụng , chỉ là hơi bùn tí thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Ex: btunes, xscope browser, crystall defense....

đang test tiếp, nhưng nhìn chung những nhược điểm đấy có thể tránh or chịu được
    anyway rất cám ơn bác vì ứng dụng này ^^

Trích dẫn Gửi bởi nvn1010
    thanks for upgrade, bác chuột bạch đâu rồi, vào thử đi kìa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    PS : bác hainguyen edit lại cái link download ở post 82 kìa
    Có em đây
    Em đang bận
    mai em báo cáo được không?

Trích dẫn Gửi bởi dante666

------------
    cảm nhận đầu tiên là máy chạy ko được mượt lắm hjx thỉnh thoảng hay bị delay khi bật ứng dụng hoặc lag

đang test tiếp
    Tuyệt. Vậy là yên tâm đã trúng bệnh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Đợi bác huuhiep175 test ở các điều kiệt "khắc nghiệt" như hôm trước mà ok là thở phào nhẹ nhõm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

có cách nào phân vùng ext2 mà ko phải dùng ubuntu ko bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi dante666

------------
    cảm nhận (mình đã wipe máy trước khi cài để đảm bảo trạng thái tốt nhất,ext = gần 1gb)

1. Thỉnh thoảng ứng dụng hay bị trạng thái lag, bật bị delay or force close (ko xảy ra thường xuyên lắm)
    2. Những lúc ghi dữ liệu vô sd máy chạy rất chậm

đang test tiếp, nhưng nhìn chung những nhược điểm đấy có thể tránh or chịu được
    anyway rất cám ơn bác vì ứng dụng này ^^
    Không phải lỗi đâu bạn, đó là lần chạy đầu tiên phone phải xây dựng lại dalvik-cache và tệp quản lý cấu hình các ứng dụng nên nó hơi bị lag đó thôi, trải qua quá trình sử dụng (vài lần khởi động sau) mọi thứ đã được thiết lập đầy đủ phone sẽ chạy smooth lại như thường.

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM