Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Root S2 bị lỗi ,khẩn cầu mọi người giúp đỡ ạ

em làm theo hướng dẫn của bác
    sau khi chạy star bằng odin xong thì máy khởi động lại và bị treo ở chữ S,có dấu tam giác vàng.
    em thử up root lại nhưng odin báo fail,h em cuống quá,k biết làm sao mong các bác giúp em với huhu

Mã:
    Hướng dẫn root cho I9100G

HƯỚNG DẪN ROOT KHÔNG THAY ĐỔI KERNEL BUT MÁY SẼ KHÔNG CÓ CWM RECOVERY ĐỂ UP ROM COOK DOWNLOAD - XEM HƯỚNG DẪN
    Root máy sẽ giúp ta có quyền admin của ROM để có thể can thiệp sâu vào hệ thống của S2 hoặc cài những phần mềm đòi hỏi quyền root mới sử dụng được. Cách thực hiện
    • Download và cài đặt driver tại đây
    • Download công cụ cập nhật Odin tại đây.
    • Download root Kernel tại đây về PC; bản
      superatmos_I9100G_Kernel_v1.1.tar
    • Đưa máy về Download Mode & mở Odin lên;
    • Cắm cáp nối S2 với PC trên Odin sẽ nhận cổng COM màu vàng;
    • Chọn PDA chỉ đến root Kernel đã down ở trên;
    • Đảm bảo Odin đã check vào "Auto reboot" and "F. Reset Time". Mặc định đã check sẵn;
    • Nhấn Start, đợi khoảng 10s S2 sẽ reboot lại. Kiểm tra xem máy đã root chưa bằng cách trong list menu sẽ có 1 icon là superuser hình đầu lâu hoặc bạn có thể cài thử những apps yêu cầu máy đã root để kiểm chứng.
    -

bạn xem máy bạn là i9100 hay i9100g nha, từ từ sẽ có cách ko việc j đâu bạn

phù,cảm ơn bác,bình tĩnh lại thì em đã sửa đc
    máy em là S2 Chính hãng,thấy mọi ng bảo đó là 9100G nên em dùng bản đó.

sau khi bị như vậy em lại dùng odin up root lại bản kernel DXKG3....thì lại khởi động đc,nhưng ko thấy máy đc root...

hình như em post bài sai mục,mong mod thông cảm vì em cuống quá,nhờ mod move giùm với ạ

---------- Post added at 04:59 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

vậy bác cho em hỏi với, nếu máy em là s2 chính hãng
    BB là DXKI1 và Kernel là 2.6.35.-I9100DXKG3 thì dùng file nào để root máy ạ.em cũng có đọc kỹ qua hướng dẫn rồi ạ,nhưng mà nhiều bài quá,hình như em bị loạn do đọc nhiều cách quá,nên h k biết làm sao nữa,hic,mong bác chỉ giáo

đúng rùi , khi bạn up lại kernel dxkg3 thì máy bạn đã mất root, bạn vào cài đặt kéo xuống cuối cùng bấm vào xem nó là i9100 hay i9100g thì mới bit được bạn ah

mọi ng cho em hỏi, tình trạng máy em như trên,bây h có phải là em dùng odin để up file này

Mã:
    Bản rom DXKG3 chính hãng sẽ chỉ chọn duy nhất PDA, link down ở dưới. File down về có đuôi *.exe, double click vào chạy sẽ bung nén ra file tên GT-I9100_OLC_I9100DXKG3_I9100DXKG1_I9100OLCKG3.tar dùng để flash qua odin.
    vào máy thì máy sẽ đc root phải không ạ

đây là hướng dẫn up rom rồi bạn ah ko phải là root đâu. bản rom này là rom stock bạn up vào nó vần như cũ thôi chưa có root đâu. trước tiên bạn phải xem đt của bạn là i9100 hay là i9100G nha. coi ở sau lưng đt dưới cục pin hoạc vào phần cài đặt/thông tin ddien thoại nha. thánh trương hợp up nhầm rom là mệt lắm đó bạn

cảm ơn bạn rất nhiều,mình cứ đinh ninh chính hãng là 9100G ..thế có chết không chứ lị,hic,coi lại thông tin điện thoại thì ko thấy có chữ G đâu cả,hic

may chưa up đó nha, up vào là tiêu lun rùi đó, nếu là i9100 thì bạn wa bên forum mysamsung tải bản CF-Root DXKG3 về làm 1 phát ăn luôn. còn nếu ko có sẵn CF- Root của DXKG3 thì bạn cũng có thể dùng bất cứ bản CF-Root nào khác cũng có thể root được mà.phải nhớ là dùng cho i9100 nha bạn. chúc bạn root thành công mình pùn ngủ rùi

cảm ơn bạn nhiều lắm,phù phù,suýt thì đi tong em s2 yêu quý T_T,cảm ơn bạn lần nữa,g9 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. giúp đỡ:root 4.0.4 cho arc
    Bởi sheeny trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-19-2012, 07:20 AM
  2. Galaxy Note 4.0.3 có những bản root nào ngoài Root XXLPY 4.0.3
    Bởi ngoc_anh_1994 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 12:52 PM
  3. [Galaxy SIII] CF-Root v6.0 ROOT+ CMW5.5+CMWManager
    Bởi vlthoinay trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0